TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 7/12: Đến lượt Hoàng Xuân Vinh. Bán kết U22 Việt Nam vs Campuchia

TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 7/12: Đến lượt Hoàng Xuân Vinh. Bán kết U22 Việt Nam vs Campuchia

Thứ Bảy, 07/12/2019 21:17 GMT+7

(Thethaovanhoa.vn) - TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 7/12: Ánh Viên, Hoàng Xuân Vinh săn huy chương Vàng. Lịch thi đấu Seagame 30 2019. Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30. VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22: Việt Nam vs Campuchia.
Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30. Bảng xếp hạng huy chương Seagame 30 mới nhất

Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30. Bảng xếp hạng huy chương Seagame 30 mới nhất

Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30. Bảng xếp hạng huy chương Seagame 30. BXH huy chương Seagame 30. Bảng xếp hạng Seagame 30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22.
Kết quả bóng đá nam SEA Games 30 - Vòng bán kết
* 15h00 ngày 07/12, U22 Myanmar 2-4 U22 Indonesia (2-2, Hiệp phụ: 0-2)
* 19h00 ngày 07/12, U22 Việt Nam 4-0 U22 Campuchia
Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 30
* 15h00 ngày 10/12, U22 Myanmar vs U22 Campuchia (Tranh HCĐ, VTV6)
* 19h00 ngày 10/12, U22 Indonesia vs U22 Việt Nam (Tranh HCV, VTV6)
Lịch thi đấu bóng đá nữ SEA Games 30:
* 15h00 ngày 08/12, Myanmar vs Philippines (Tranh HCĐ, VTV6)
* 19h00 ngày 08/12, Thái Lan vs Việt Nam (Tranh HCV, VTV6)
 
* Xem bảng tổng sắp huy chương SEA Games 2019 mới nhất:
* Xem trực tiếp SEA Games 30 2019 - đoàn thể thao Việt Nam:
 
* VIDEO U22 Việt Nam 4-0 U22 Campuchia
  
DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG NGÀY 7/12
HCV: Trương Thị Phương (canoeng, thuyền đơn nữ 200 m), Nguyễn Anh Tuấn - Đoàn Bá Tuấn Anh: đôi nam (bóng bàn), Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm PHương, Hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (judo, đối kháng đồng đội nữ), Trần Hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng tạo đồng đội hỗn hợp), Nguyễn Thị Mộng Quỳnh: quyền sáng tạo (taekwondo), Nguyễn Thị Ánh Viên: 100m ngửa nữ (bơi lội), đội tuyển điền kinh: 4x400m tiếp sức hỗn hợp.
 HCB: Đinh Thị Hảo - Tạ Thanh Huyền (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ), Hoàng Xuân Vinh (bắn súng, 10 m súng ngắn hơi nam), Nguyễn Thị Phương (karate, kata nữ), Đinh Thị Hương (karate, kumite hạng 50 kg nữ), Phan Vũ Nam - Nguyễn Tấn Công - Bùi Thiện Hoàng - Lê Khắc Nhân - Nguyễn Châu Hoàng Lân (Judo, đồng đội nam),  Lê Tú Chinh: 200m nữ (điền kinh), Nguyễn Ngọc Minh Hy (taekwondo, quyền sáng tạo cá nhân nam), Phạm Thanh Bảo: 200m ếch nam (bơi lội)
 HCĐ: Lê Mậu Trường - Phan Mạnh Linh (rowing, thuyền đôi nam), Dương Anh Đức (Canoeing, 200M C1 nam), Trần Quốc Cường (bắn súng, 10 m súng ngắn hơi nam), Nguyễn Quốc Toản - Phan Ngọc Sang (Canoeing, 200M C2 nam), Hoàng Quý Phước: 200m tự do nam (bơi lội), Lê Nguyễn Paul: 50m ngửa nam (bơi lội), Nguyễn Văn Lai: 10.000m (điền kinh)
 
 
Đội tuyển điền kinh Việt Nam với 4 VĐV Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan, Trần Đình Sơn đã đoạt HCV khi về nhất đợt chạy chung kết nội dung 4x400m tiếp sức với thời gian 3 phút 19,50 giây, thiết lập kỷ lục của SEA Games.
Nguyễn Tiến Trọng xếp hạng 4 tại chung kết nhảy xa nam với thành tích 7,67 m.
Nguyễn Văn Lai giành HCĐ ở chung kết nội dung 10.000 m nam. Anh về sau 2 đối thủ Indonesia và VĐV nhập tịch của Thái Lan.
Lê Nguyễn Paul giành HCĐ nội dung 50 m ngửa nam với thành tích 25 giây 73.
Đội hình xuất phát của U22 Việt Nam trận gặp U22 Campuchia
Văn Toản - Đức Chiến, Thành Chung, Tấn Sinh -  Trọng Hoàng, Văn Hậu, Hùng Dũng, Hoàng Đức, Thanh Thịnh, Tiến Linh, Đức Chinh.
Đây là tấm HCV thứ hai trong ngày 7/12, cũng là HCV thứ 5 của Ánh Viên tại SEA Games 30.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Ánh Viên giành HCV nội dung 100m bơi ngửa với thành tích 1 phút 02 giây 97
Phạm Thanh Bảo đoạt HCB sau khi về nhì ở đợt bơi chung kết nội dung 200m ếch với thời gian 2 phút 12,84 giây. 
Võ sỹ Nguyễn Thị Mộng Quỳnh giành tấm HCV nội dung quyền sáng tạo cá nhân nữ ở môn taekwondo với số điểm 7.433.
Hoàng Quý Phước đã về thứ 3 ở đợt bơi chung kết 200m tự do nam và đoạt HCĐ. 
Chú thích ảnh
Tại chung kết nội dung 400 m tự do nữ, Nguyễn Thị Ánh Viên đã về nhất với thời gian 4 phút 13 giây 20, qua đó giành tấm HCV thứ 4 cho cá nhân mình.
Lương Văn Thao (21 giây 24) xếp thứ 4 nội dung 200m nam.
Chú thích ảnh
Điền kinh: Nội dung 200m nữ Lê Tú Chinh với thành tích 23 giây 45, nhận HCB, sau  VĐV chủ nhà  Kristina Marie Knott giành HCV và lập kỷ lục SEA Games với thành tích 23 giây 01.
Đội quyền nữ taekwondo với Trần Hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy, Nguyễn Ngọc Minh Hy giành HCV nội dung quyền sáng tạo đồng đội kết hợp khi đạt điểm số 7,799.
 Bóng chuyền nữ Việt Nam thua Thái Lan (16-25, 20-25, 14-25).
Taekwondo đem thêm về 1 tấm HCB ở nội dung quyền tiêu chuẩn đồng đội nam khi đạt 8,416, Lê Thành Trung, Trần Tiến Khoa, và Nguyễn Thiên Phụng.
 Lê Trần Kim Uyên giành HCĐ nội dung biểu diễn quyền đơn nữ taekwondo.
Judo giành HCV đối kháng đồng đội nữ khi thắng Indonesia với tỷ số 3-2.
Đinh Thị Hương thua 0-1 trước VĐV chủ nhà Philippines tại chung kết kumite hạng 50 kg nữ.
Xuất sắc! Đoàn Bá Tuấn Anh và Nguyễn Anh Tú đã có chiến thắng 3-1 (11-6, 12-10, 10-12 và 11-4) trước đôi VĐV của Singapore để đem về tấm HCV nội dung đôi nam.
Đội tuyển kiếm 3 cạnh của nữ gồm Như Hoa, Thùy Trinh, Nguyễn Trang, Vũ Hồng, chỉ giành được HC Đồng.
Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh cho biết: "Kết quả này không đúng như kỳ vọng ban đầu. Cho dù cuộc thi chung kết, tôi đã cố gắng. Những phát súng cuối quả thật là tôi không thực hiện tốt lắm và đánh mất cơ hội dẫn đầu".
Chung kết 10m súng ngắn hơi nam, xạ thủ Hoàng Xuân Vinh xếp sau VĐV người Thái Lan Pongpol Kulchairatana, chấp nhận tấm HCB. Trần Quốc Cường nhận HCĐ.
Dương Anh Đức giành tấm HCĐ thuyền đơn 200 m nam, môn canoeing.
Canoeing: Trương Thị Phương lần thứ 2 giành Vàng tại SEA Games khi về nhất ở nội dung 200M C1
Đinh Thị Hảo và Tạ Thanh Huyền đã về thứ nhì ở chung kết thuyền đôi nữ hạng nhẹ với thời gian 7 phút 27,65 giây. 
Lê Mậu Trường và Phan Mạnh Linh giành HCĐ nội dung đôi nam môn rowing. 
Bắn súng: Cả Quốc Cường và Xuân Vinh đều giành vào chung kết 10m súng ngắn. Trong đó, Quốc Cường dẫn đầu vòng loại đợt bắn chung kết sẽ diễn ra lúc 10h30.
Nguyễn Hà My đạt số điểm 15.200 ở chung kết nội dung Hoop môn thể dục nghệ thuật, xếp hạng 4.
Như vậy, bơi lội Việt Nam sẽ dự tranh 5 nội dung chung kết vào chiều tối nay.
Lê Nguyễn Paul về thứ 3 lượt bơi thứ 2 vòng loại 50m bơi ngửa với thời gian 26 giây 71 và giành quyền vào chung kết.
Nguyễn Thị Ánh Viên giành quyền vào chung kết 100 m ngửa nữa, khi xếp thứ 2 vòng loại với thời gian 1 phút 04 giây 64.
Nguyễn Diệp Phương Trâm thi đấu vòng loại 100m ngửa nữ và về thứ tư ở đợt bơi đầu tiên với thành tích 1 phút 08,53 giây. 
Lê Thành Được đứng đầu lượt bơi đầu tiên ở vòng loại 200m bơi ếch với thành tích 2 phút 21 giây 56. Phạm Thanh Bảo đứng thứ hai với thành tích 2 phút 22 giây 86.
 
Chú thích ảnh
VĐV Lê Tú Chinh về nhất lượt chạy thứ 2 nội dung 200 m nữ với thời gian 23 giây 61, đây là thành tích tốt nhất năm của Tú Chinh. Hà Thị Thu  giành quyền vào chung kết sau khi về thứ 3 ở đợt chạy vòng loại 200m nữ với thời gian 24,45 giây. Tú Chinh và Hà Thị Thu đều góp mặt tại chung kết vào tối nay.
8h20. Hoàng Quý Phước đã về nhất ở đợt bơi vòng loại 200m tự do nam với thành tích 1 phút 51,05 giây. Nguyễn Thị Ánh Viên cũng về nhất ở vòng loại 400m tự do nữ.
-------------
DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG NGÀY 6/12
HCV: Lý Hoàng Nam (quần vợt, đơn nam), Nguyễn Thị Thật (xe đạp, xuất phát đồng hàng tính giờ cá nhân nữ), Trương Thị Phương (canoeing, 500 m nữ), Vũ Thành An, Nguyễn Xuân Lợi, Tô Đức Anh, Nguyễn Văn Quyết (Đấu kiếm, Kiếm chém đồng đội), Lê Anh Tài (judo, dưới 90 kg nam), Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m hỗn hợp nữ), Nguyễn Thị Ánh Viên (bơi, 200m bơi ngửa nữ)
 
HCB: Daniel Cao Nguyễn (quần vợt, đơn nam), Savanna Lý Nguyễn (quần vợt, đơn nữ), Trần Văn Vũ (canoeing, 1000m K1 nam), Trần Hồng Phúc (Esports, Starcraft II), Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Thu Phương, Nguyễn Thu Phương, Lưu Thị Thanh Nhàn (đấu kiếm, kiếm liễu đồng đội nữ), Nguyễn Thị Như Ý (judo, trên 78 kg nữ)
 
HCĐ: Phạm Thị Hồng Lệ: marathon nữ, Trần Thành - Bùi Thanh Phẩm ((canoeing, 1000m C2 nam), Ngô Phương Mai (nhảy cầu, cầu mềm 3 m nữ), Lý Hoàng Nam - Phạm Quốc Khánh (tennis, đôi nam), Nguyễn Thị Thúy Kiều -Thạch Thị Ánh Lan (bi sắt, đôi nữ), Dương Thị Quỳnh Như (sambo, hạng dưới 80 kg nữ), Nguyễn Châu Hoàng Lân (judo, trên 100 kg nam), Lê Nguyễn Paul (bơi, 100m bơi bướm nam)
 
vtv6, truc tiep seagame 30, truc tiep sea games 30, bảng tổng sắp huy chương seagame 30, lich thi dau seagame30, lịch thi đấu seagame 30 2019, bảng xếp hạng huy chương
Hoàng Nam giành HCV tennis đơn nam ngày 6/12
 
LỊCH THI ĐẤU NGÀY 7/12 CÙA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM TẠI SEA GAMES 30
* 8h00: Cầu lông
Đơn nữ: Nguyễn Thùy Linh; Vũ Thị Trang
Đôi nam nữ: Nguyễn Văn Việt & Đinh Thị Phương Hồng; Đỗ Tuấn Đức & Phạm Như Thảo
Đơn nam: Nguyễn Hải Đăng
* 9h00-18h00: Vòng loại bi-a
Pool 9 bi đơn nam: Dương Quốc Hoàng
English Billiards đơn nam: Phạm Hoài Nam; Trần Lê Anh Tuấn
Pool 10 bi đơn nam: Đỗ Thế Kiên
Carom 1 băng đơn nam: Phạm Cảnh Phúc
Snooker đơn nam: Kiều Thiên Khôi

* 14h00: Esports: Dota 2
* 13h40: Chung kết thể dục dụng cụ
* 9h00-15h15: Tứ kết đấu kiếm
Kiếm liễu đồng đội nữ: Nguyễn Thị Như Hoa, Trần Thị Thùy Trinh, Vũ Thị Hồng, Nguyễn Thị Trang
Kiếm 3 cạnh đồng đội nam: Nguyễn Minh Quang, Nguyễn Quốc Oai, Nguyễn Văn Hải, Lưu Hồng Sơn
* 8h00-17h10: Karate
Vòng 1 quyền biểu diễn cá nhân nữ: Nguyễn Thị Phương
Vòng 1 quyền biểu diễn cá nhân nam: Phạm Trường An
Vòng loại đối kháng: Hạng cân dưới 50kg nữ: Đinh Thị Hương
Hạng cân dưới 55kg nam: Nguyễn Văn Hải
* 10h00-16h15: Tứ kết các hạng cân Kick boxing
* 19h00: Bán kết bóng đá nam: Việt Nam - Campuchia
* 8h00-11h30: Bắn súng:
10m súng ngắn hơi nam: Hoàng Xuân Vinh, Trần Quốc Cường
* 12h00-17h00: Chung kết các nội dung taekwondo
Quyền biểu diễn cá nhân nam: Lê Thành Trung, Nguyễn Minh Phụng
Quyền biểu diễn cá nhân nữ: Lê Trần Kim Uyên
Quyền biểu diễn đồng đội nam: Trần Tiến Khoa, Nguyễn Thiên Phụng, Lê Thanh Trung
Quyền biểu diễn đồng đội nữ: Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung, Lê Trần Kim Uyên
Quyền tự do cá nhân nam: Nguyên Ngọc Minh Hy
Quyền tự do cá nhân nữ: Nguyễn Thị Mông Quỳnh
Quyền tự do hỗn hợp: Trần Hồ Duy, Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy, Nguyễn ngọc Minh Hy
* 14h30: Bóng chuyền nữ: Việt Nam – Thái Lan
* 8h00: Chung kết xe đạp tính giờ đồng đội nam: Quàng Văn Cường, Trịnh Đức Tâm, Nguyễn Tấn Hoài, Nguyễn Trường Tài
* 8h00-13h45: Vòng loại cung 3 dây cá nhân nam/ nữ
* 8h30-18h50: Điền kinh
200m nữ: Hà Thị Thu, Lê Tú Chinh
200m nam: Lương Văn Thao, Trần Nhật Hoàng
Nhảy xa nam: Nguyễn tiến Trọng, Phạm Văn Lâm
10000m nam: Đỗ Quốc Luật, Nguyễn Văn Lai
Nhảy a 3 bước nữ: Vũ Thị Ngọc Hà, Vũ Thị Mến
* 11h30: Chung kết lặn: Nguyễn Tùng Dương
* 8h00-18h30: Vòng loại và chung kết các nội dung bơi
400m tự do nữ: Đỗ Ngọc Quế Trân, Nguyễn Thị Ánh Viên
200m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Nguyễn Huy Hoàng
100m ngửa nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên; Nguyễn Diệp Phương Trâm
50m ngửa nam: Lê Nguyễn Paul
200m ếch nam: Phạm Thanh Bảo, Lê Thành Được
* 6h00: Golf
* 8h00: Judo
* 8h00-14h40: vòng loại các nội dung canoe/ kayak
* 9h00: Cờ tướng
* 9h00-10h00: Chung kết các nội dung rowing
* 9h45: bán kết bóng bàn: Đoàn Bá Tuấn Anh, Nguyễn Anh Tú
* 14h00: Bán kết Muay Thái:
Hạng cân 45kg nam: Lê Hoàng Đức
Hạng cân 54kg nữ: Bùi Yến Ly
Lâm Chi
Ý kiến độc giả (0)
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*
Những tuyệt chiêu lấy lại bản lĩnh phòng the 
quý ông nên biết

Ngăn ngừa và đẩy lùi bệnh tim mạch bằng liệu pháp tự nhiên