TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 9/12: Dấu ấn điền kinh, bơi lội. Bóng chuyền Việt Nam đấu Thái Lan

TRỰC TIẾP SEA Games 30 ngày 9/12: Dấu ấn điền kinh, bơi lội. Bóng chuyền Việt Nam đấu Thái Lan

Thứ Hai, 09/12/2019 21:42 GMT+7

VTV6 TRỰC TIẾP Seagame 30: Bóng chuyền Việt Nam đấu với Thái Lan. Bảng tổng sắp huy chương Seagame30. Bảng xếp hạng huy chương SEA Games 30. Lịch thi đấu bóng đá Seagame 30 2019.
Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30: Bảng xếp hạng Seagame 30

Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30: Bảng xếp hạng Seagame 30

Bảng tổng sắp huy chương Seagame 30: Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 2019. Bảng xếp hạng Seagame 30. Bảng xếp hạng huy chương Seagame 30. Lịch thi đấu Seagame 30 2019.
 
Lịch thi đấu và trực tiếp bóng chuyền nữ SEA Games 30:
* 17h00 ngày 9/12: Việt Nam vs Thái Lan (Tranh huy chương Vàng)
 
* Xem bảng tổng sắp, bảng xếp hạng huy chương SEA Games 2019 mới nhất:
* Xem trực tiếp SEA Games 30 2019 - đoàn thể thao Việt Nam:
 
Lịch thi đấu bóng đá nam SEA Games 30
* 15h00 ngày 10/12, U22 Myanmar vs U22 Campuchia (Tranh HCĐ, VTV6)
* 19h00 ngày 10/12, U22 Indonesia vs U22 Việt Nam (Tranh HCV, VTV6)
DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG NGÀY 9/12
HCV: Trần Ngọc Thúy Vi biểu diễn cá nhân nữ (Aerobic), Phan Thế Gia Hiển/ Bùi Minh Phương: đôi nam nữ (Aerobic), Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (Aerobic, phối hợp 3 người), Nguyễn Thị Tâm (boxing, 51 kg nữ), Nghiêm Đình Hiếu (vật, 87 kg nam vật cổ điển), Bùi Tiến Hải (vật, 60 kg nam vật cổ điển), Nguyễn Đình Huy (vật, 55 kg nam vật cổ điển), Nguyễn Thị Xuân hạng cân 50kg nữ (Vật cổ điển), Trần Thị Ánh Tuyết (taekwondo, 53 kg nữ), Nguyễn Thị Hằng Nga (Boxing, hạng cân 48kg nữ), Phạm Bá Hợi (Boxing, 54kg nam), Đinh Thị Bích (Điền kinh, 800m nữ), Dương Văn Thái (Điền kinh, 800m nam)
 
HCB: Nguyễn Văn Lai (điền kinh, 5000 m nam), Võ Xuân Vĩnh: đi bộ 20km (điền kinh), Đỗ Thành Nhân: đối kháng trên 75kg nam (karate), Cung 3 dây đồng đội nam (bắn cung), Đỗ Nhã Uyên boxing 54kg nữ, Nguyễn Văn Đương: 56kg nam (quyền Anh), Đào Lê Thu Trang: 45kg nữ (Jiu Jitsu), Nguyễn Thị Ánh Viên 800m tự do nữ, Trương Đình Hoàng (boxing 81kg nam), Nguyễn Công Thành (Vật cổ điển, hạng cân 63kg nam), Trần Thị Yến Hoa (Điền kinh, 100m rào nữ), Khuất Phương Anh (Điền kinh, 800m nữ), Đỗ Thế Kiên (Billiards, pool 10 bi đơn nam), Nguyễn Mạnh Cường (Boxing, hạng cân 75kg nam), đội tuyển bóng chuyền nữ
 
HCĐ: Bùi Thị Thảo (karate, trên 61 kg nữ), Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi (bắn sung, cung 3 dây đồng đội nữ),Vương Trung Khiên, Nguyễn Phương Nguyên, Nguyễn Vũ Hoàng Dũng, Huỳnh Trọng Tuấn, Đỗ Thành Hưng (E-sports, Liên quân Mobile), Dương Thị Thanh Minh: hạng cân dưới 49kg (Jiu Jitsu), Cấn Văn Thắng hạng cân dưới 62kg nam (Jiu Jitsu), Trần Lê Anh Tuấn (Billiars, English billiards), Giang Việt Anh, Phạm Trường An, Sài Công Nguyên (Karate, kata đồng đội nam), Giang Việt Anh, Phạm Trường An, Sài Công Nguyên (Karate, kata đồng đội nam)
 
---
* Tiếp tục cập nhật...
 
Ở nội dung chạy 4x100m tiếp sức nữ, Việt Nam chỉ về thứ 3 với thành tích 45,17 giây, sau Thái Lan và Philippines và nhận HCĐ.
Thua Thái Lan 0-3 (15/25, 15/25, 17/25) đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nhận HCB.
Ở đường chạy 800m nam, Dương Văn Thái đã có màn bứt tốc ngoạn mục ở những mét cuối cùng để vượt qua VĐV nhập tịch nước chủ nhà Philippines, qua đó cán đích đầu tiên với thành tích 1 phút 49 giây 91 giành tấm HCV.
 
Chú thích ảnh
Ở đường chạy 800m nữ, Đinh Thị Bích đã mang về cho Đoàn TTVN thêm 1 tấm HCV khi về đích với thành tích 2 phút 7 giây 17. Khuất Phương Anh giành HCB với thành tích 2 phút 08,24 giây.
Phạm Bá Hợi vượt qua võ sĩ chủ nhà Philippines để giành tấm HCV môn kickboxing hạng dưới 54 kg nam.
Nguyễn Thị Hằng Nga giành HCV cho kickboxing Việt Nam ở hạng cân 48 kg nữ.
Trần Thị Ánh Tuyết vượt qua đối thủ đến từ Indonesia với điểm số 23/7 trong trận chung kết hạng 53 kg môn taekwondo.
Nguyễn Thị Xuân đoạt HCV Vật cổ điển hạng cân 50kg nữ.  Bùi Tiến Hải giành HCV hạng 60 kg nam vật cổ điển. Nguyễn Đình Huy giành HCV hạng 55 kg nam vật cổ điển.
Nguyễn Văn Hải thất bại trước võ sĩ Palicte James của chủ nhà Philippines trong trận chung kết hạng cân 64kg nam và nhận HCB.
Kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên đã thất bại ở đợt bơi chung kết nội dung 800m tự do nữ, khi chỉ về thứ hai với thời gian 8 phút 48,65 giây. Kém VĐV về nhất, người Singapore Gan Ching Hwee (8 phút 41,48 giây). 
Chú thích ảnh
Môn vật: Nghiêm Đình Hiếu giành HCV hạng 87 kg nam vật cổ điển. HCV của Nguyễn Đình Huy hạng 55 kg. Ảnh: Minh Chiến.
Nguyễn Thị Tâm giành HCV hạng 51 kg nữ môn boxing sau khi vượt qua võ sĩ Philippines trong trận chung kết. 
Đỗ Nhã Uyên nhận HCB sau khi thất bại 0-5 trước đối thủ người Thái Lan tại chung kết hạng 54 kg nữ môn boxing.
3 VĐV Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Chế Thanh và Vương Hoài Ân đã có màn trình diễn xuất sắc và giành HCV với số điểm 22050. Kết thúc các nội dung thi đấu aerobic, Việt Nam đã giành trọn cả 3 bộ HCV cá nhân nữ, đôi nam nữ và đồng đội.
Phan Thế Gia Hiển và Bùi Minh Phương giành HCV aerobic nội dung biểu diễn đôi nam nữ với số điểm 20,9.
Đội Liên Quân Mobile Việt Nam đã thua Thái Lan 0-2 trong trận chung kết nhánh và chỉ mang được chiếc HCĐ về cho đoàn thể thao Việt Nam.
3 cung thủ Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Văn Đầy và Thạch Phi Hùng thất bại 216-224 trước Malaysia tại chung kết cung 3 dây đồng đội nam, nhận HCB.
Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi giành chiến thắng 217-215 trước chủ nhà Philippines trong trận tranh HCĐ nội dung cung 3 dây đồng đội nữ.
Bùi Thị Thảo giành tấm HCĐ hạng cân trên 61 kg nữ môn karate
Trần Ngọc Thuý Vi có bài biểu diễn xuất sắc với điểm số 21.200 giành HCV cá nhân nữ môn Aerobic.
Chú thích ảnh
Võ Xuân Vĩnh đoạt HCB nội dung đi bộ 20km.
Điền kinh: Trần Thị Yến Hoa và Huỳnh Thị Mỹ Tiên vào chung kết nội dung 100 m rào nữ. Yến Hoa đang là đương kim HCV nội dung này.
Chú thích ảnh
Ngô Đình Chuyền xếp hạng 6 tại lượt bơi thứ 2 vòng loại 50 m tự do nam với thời gian 24 giây 12, dừng bước từ vòng loại.
 Vòng loại 100 m bướm nữ, Lê Thị Mỹ Thảo giành quyền vào chung kết còn Ánh Viên chỉ đứng thứ 10 và bị loại. Ánh Viên sẽ dồn sức thi chung kết nội dung 800m.
Vũ Thị Phương Anh vào chung kết nội dung 100 m ếch nữ, với thời gian vòng loại 1 phút 13 giây 41.
8h15. Nguyễn Văn Lai đã mang về cho đoàn thể thao Việt Nam tấm HCB điền kinh nội dung 5000m nam. Đây cũng là tấm huy chương đầu tiên trong ngày thi đấu 9/12 của Đoàn Thể thao Việt Nam.
 
bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30, bảng xếp hạng huy chương Seagame30, bang tong sap huy chương Seagame 30, bang xep hang Seagame 30, SEA Games 2019, VTV6 truc tiep
bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30, bảng xếp hạng huy chương Seagame30, bang tong sap huy chương Seagame 30, bang xep hang Seagame 30, SEA Games 2019, VTV6 truc tiep
Lịch thi đấu bóng đá Seagame30. Lịch thi đấu Seagame 30 2019. Lịch thi đấu bóng đá Việt Nam U22. Lịch bóng đá Seagames 30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22.
Lịch thi đấu bóng đá Seagame30. Lịch thi đấu Seagame 30 2019. Lịch thi đấu bóng đá Việt Nam U22. Lịch bóng đá Seagames 30. Xem VTV6 trực tiếp bóng đá hôm nay U22.
 
VTV6, VTV6 truc tiep, truc tiep seagame 30, bang tong sap huy chuong seagame30, bảng xếp hạng seagame 30, lịch thi đấu bóng đá seagame30, bóng chuyền nữ Việt Nam Thái Lan
 
DANH SÁCH VĐV GIÀNH HUY CHƯƠNG VÀNG TẠI SEA GAMES 30
1. Đinh Thị Như Quỳnh - Đua xe đạp địa hình nữ, nội dung băng đồng
2. Nguyễn Đức Hòa và Nguyễn Thị Hải Yến - Dancesport, nội dung Quickstep
3. Vương Thị Huyền - Cử tạ, nội dung 45kg nữ
4. Nguyễn Đoàn Minh Trường và Nguyễn Trọng Nhã Uyên - Dancesport, nội dung Jive
5. Lại Gia Thành - Cử tạ, hạng cân 55kg
6. Trần Thương - Kurash, hạng cân dưới 90 kg
7. Hoàng Thị Tình - Kurash, hạng cân dưới 52 kg
8. Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy)
9. Đào Thị Hồng Nhung (võ gậy)
10. Nguyễn Thị Cẩm Nhi (võ gậy, trên 60 kg nữ)
11. Lê Đức Đông (Kurash, hạng cân 66 kg nam)
12. Trần Thị Thanh Thủy (Kurash, hạng cân trên 70 kg nữ)
13. Vũ Ngọc Sơn (Kurash, hạng cân dưới 73kg nam)
14. Bùi Minh Quân (Kurash, hạng cân 81kg nam)
15. Nguyễn Thị Lan (Kurash, hạng cân dưới 70kg nữ)
16. Phạm Quốc Khánh (Wushu, chung kết Nam quyền)
17. Hoàng Thị Duyên (cử tạ, dưới 59kg nữ)
18. Đỗ Đức Trí (võ gậy, quyền truyền thống vũ khí nam)
19. Nguyễn Thị Trang (Wushu, tán thủ hạng 65kg nữ)
20. Bùi Trường Giang (Wushu, tán thủ hạng 60kg nam)
21. Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ, hạng 64kg nữ)
22. Vũ Thành An (Đấu kiếm, kiếm chém)

23. Đặng Nam (TDDC)
24. Huy Hoàng (Bơi lội, 400m tự do nam)
25. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội, 200 m hỗn hợp nữ)
26. Đinh Phương Thành (TDDC, xà đơn nam)
27. Đinh Phương Thành (TDDC, xà kép)
28. Trần Hưng Nguyên (Bơi lội, 200m hỗn hợp cá nhân nam)
29. Trần Thị Thêm (Pencak Silat, hạng cân dưới 55kg nữ)
30. Nguyễn Tiến Nhật (Đấu kiếm)
31. Huy Hoàng (Bơi lội, 1.500m bơi tự do nam)
32. Lý Hoàng Nam (Quần vợt, đơn nam)
33. Trương Thị Phương (Canoeing, đơn nữ 500m)
34. Nguyễn Thị Thật (Xe đạp, đồng hàng tính giờ cá nhân nữ)
35. Lê Anh Tài (Judo, hạng 90kg nam)
36. Vũ Thành An, Nguyễn Xuân Lợi, Tô Đức Anh, Nguyễn Văn Quyết  (Đấu kiếm, nội dung kiếm chém đồng đội nam)
37. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội, 200m bơi tự do nữ)
38. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội, 200m bơi ngửa nữ)
39. Trương Thị Phương (Canoeing, đơn nữ 200m)
40. Nguyễn Anh Tú - Đoàn Bá Tuấn Anh (Bóng bàn, đôi nam)
41. Nguyễn Thị Thanh Thủy, Nguyễn Ngọc Diễm Phương, Hồ Thị Như Vân, Nguyễn Thị Diệu Tiên, Hà Thị Nga (Judo, đối kháng đồng đội nữ)
42. Nguyễn Ngọc Minh Hy - Châu Tuyết Vân - Hứa Văn Huy - Nguyễn Thị Lệ Kim - Trần Hồ Duy (Taekwondo, quyền biểu diễn đồng đội hỗn hợp)
43. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi lội, 400m tự do nữ)
44. Phạm Thị Thu Trang (Đi bộ 10km, nữ)
45. Phạm Thị Huệ (chạy 10.000 m, nữ)
46. Lộc Thị Đào, Đỗ Thị Ánh Nguyệt và Nguyễn Thị Phương (cung 1 dây đồng đội nữ)
47. Lộc Thị Đào, Nguyễn Hoàng Phi Vũ (cung 1 dây đôi nam nữ)
48. Lộc Thị Đào (cung 1 dây cá nhân nữ)
49. Nguyễn Thanh Duy (karate hạng cân 60 kg nam)
50. Lưu Thị Thu Uyên, Lê Thị Khánh Ly, Nguyễn Thị Phương (kata đồng đội nữ)
51. Ngô Đình Nại (carom 1 băng)
52. Nguyễn Phước Đến, Nguyễn Tiến Nhật, Trương Trần Nhật Minh và Đặng Anh Tuấn (kiếm 3 cạnh đồng đội nam)
53.  Bùi Yến Ly (Muay thái nữ hạng 54kg)
54. Nguyễn Thị Oanh (chạy 1.500 m nữ)
55. Dương Văn Thái (chạy 1.500 m nam)
56. Lê Tú Chinh (chạy 100 m nữ)
57. Phạm Thị Thu Hiền (Taekwondo, 62 kg nữ)
58. Trần Hưng Nguyên (Bơi, 400 m hỗn hợp cá nhân nam)
59. Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi, 400 m hỗn hợp cá nhân nữ)
60. Bạc Thị Khiêm (Taekwondo, 62 kg nữ)
61. Nguyễn Thị Huyền (điền kinh, 400 m nữ)
62. Trần Nhật Hoàng (điền kinh, 400 m nam)
63. Nguyễn Thị Mộng Quỳnh (Taekwondo)
64. Nguyễn Thị Ánh Viên (100m bơi ngửa nữ)
65. Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng, Quách Thị Lan và Trần Đình Sơn (4x400m chạy tiếp sức hỗn hợp)
66. Bóng đá nữ
67. Trần Ngọc Thúy Vi (Aerobic, cá nhân nữ)
68. Bùi Minh Phương và Phan Thế Gia Hiển (Aerobic, đôi nam nữ)
69. Nguyễn Việt Anh, Nguyễn Chế Thanh, Vương Hoài Ân (Aerobic, hỗn hợp 3 người)
70. Nguyễn Thị Tâm (Boxing, 51kg nữ)
Lâm Chi
 
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*
SẮM ĐỒNG HỒ CHẤT - NHẬN NHIỀU QUÀ NHẤT
Công ty Cổ phần Dịch vụ Bảo vệ 24/7