Lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19

Lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19

Thứ Tư, 05/09/2018 09:08 GMT+7

(Thethaovanhoa.vn) - Lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19. Xem trực tiếp lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19 ở đây.
UEFA Nations League 2018-19 là giải đấu diễn ra với sự tham gia của 55 đội tuyển trực thuộc LĐBĐ châu Âu (UEFA). Giải đấu này chia làm hai giai đoạn: vòng bảng (từ 6/9/2018 - 20/11/2018) và vòng Chung kết (từ 5/6/2019 - 9/6/2019).
Lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19
League A
+Bảng 1 (Đức, Pháp, Hà Lan)
07/09/2018, 01h45 Đức vs Pháp
10/09/2018, 01h45 Pháp vs Hà Lan
14/10/2018, 01h45 Hà Lan vs Đức
17/10/2018, 01h45 Pháp vs Đức
17/11/2018, 02h45 Hà Lan vs Pháp
20/11/2018, 02h45 Đức vs Hà Lan
+Bảng 2 (Bỉ, Thụy Sĩ, Iceland)
08/09/2018, 23h00 Thụy Sĩ vs Iceland
12/09/2018, 01h45 Iceland vs Bỉ
13/10/2018, 01h45 Bỉ vs Thụy Sĩ
16/10/2018, 01h45 Iceland vs Thụy Sĩ
16/11/2018, 02h45 Bỉ vs Iceland
19/11/2018, 02h45 Thụy Sĩ vs Bỉ
+Bảng 3 (Italy, Bồ Đào Nha, Ba Lan)
08/09/2018, 01h45 Italy vs Ba Lan
11/09/2018, 01h45 Bồ Đào Nha vs Italy
12/10/2018, 01h45 Ba Lan vs Bồ Đào Nha
15/10/2018, 01h45 Ba Lan vs Italy
18/11/2018, 02h45 Italy vs Bồ Đào Nha
21/11/2018, 02h45 Bồ Đào Nha vs Ba Lan
+Bảng 4 (Tây Ban Nha, Anh, Croatia)
09/09/2018, 01h45 Anh vs Tây Ban Nha
12/09/2018, 01h45 Tây Ban Nha vs Croatia
13/10/2018, 01h45 Croatia vs Anh
16/10/2018, 01h45 Tây Ban Nha vs Anh
16/11/2018, 02h45 Croatia vs Tây Ban Nha
18/11/2018, 21h00 Anh vs Croatia
League B
+Bảng 1 (Slovakia, Ukraine, CH Czech)
07/09/2018, 01h45 CH Czech vs Ukiraine
09/09/2018, 20h00 Ukraine vs Slovakia
13/10/2018, 20h00 Slovakia vs CH Czech
17/10/2018, 01h45 Ukraine vs CH Czech
17/11/2018, 02h45 Slovakia vs Ukraine
20/11/2018, 02h45 CH Czech vs Slovakia
+Bảng 2 (Nga, Thụy Điển, Thổ Nhĩ Kỳ)
08/09/2018, 01h45 Thổ Nhĩ Kỳ vs Nga
11/09/2018, 01h45 Thụy Điển vs Thổ Nhĩ Kỳ
12/10/2018, 01h45 Nga vs Thụy Điển
14/10/2018, 23h00 Nga vs Thổ Nhĩ Kỳ
18/11/2018, 00h00 Thổ Nhĩ Kỳ vs Thụy Điển
21/11/2018, 02h45 Thụy Điển vs Nga
+Bảng 3 (Áo, Bosnia, Bắc Ireland)
08/09/2018, 20h00 Bắc Ireland vs Bosnia & Herzegovina
12/09/2018, 01h45 Bosnia & Herzegovina vs Áo
13/10/2018, 01h45 Áo vs Bắc Ireland
16/10/2018, 01h45 Bosnia & Herzegovina vs Bắc Ireland
16/11/2018, 02h45 Áo vs Bosnia & Herzegovina
19/11/2018, 00h00 Bắc Ireland vs Áo
+Bảng 4 (Xứ Wales, CH Ireland, Đan Mạch)
07/09/2018, 01h45 Xứ Wales vs CH Ireland
09/09/2018, 23h00 Đan Mạch vs Xứ Wales
14/10/2018, 01h45 CH Ireland vs Đan Mạch
17/10/2018, 01h45 CH Ireland vs Xứ Wales
17/11/2018, 02h45 Xứ Wales vs Đan Mạch
20/11/2018, 02h45 Đan Mạch vs CH Ireland
League C
+Bảng 1 (Scotland, Albania, Israel)
08/09/2018, 01h45 Albania vs Israel
11/09/2018, 01h45 Scotland vs Albania
12/10/2018, 01h45 Israel vs Scotland
15/10/2018, 01h45I srael vs Albania
18/11/2018, 02h45 Albania vs Scotland
21/11/2018, 02h45 Scotland vs Israel
+Bảng 2 (Hungary, Hy Lạp, Phần Lan, Estonia)
08/09/2018, 23h00 Phần Lan vs Hungary
09/09/2018, 01h45 Estonia vs Hy Lạp
12/09/2018, 01h45 Hungary vs Hy Lạp
12/09/2018, 01h45 Phần Lan vs Estonia
13/10/2018, 01h45 Hy Lạp vs Hungary
13/10/2018, 01h45 Estonia vs Phần Lan
16/10/2018, 01h45 Estonia vs Hungary
16/10/2018, 01h45 Phần Lan vs Hy Lạp
16/11/2018, 02h45 Hungary vs Estonia
16/11/2018, 02h45 Hy Lạp vs Phần Lan
19/11/2018, 02h45 Hungary vs Phần Lan
19/11/2018, 02h45 Hy Lạp vs Estonia
+Bảng 3 (Slovenia, Na Uy, Bulgaria, Đảo Síp)
07/09/2018, 01h45 Slovenia vs Bulgaria
07/09/2018, 01h45 Na Uy vs Đảo Síp
09/09/2018, 23h00 Bulgaria vs Na Uy
10/09/2018, 01h45 Đảo Síp vs Slovenia
13/10/2018, 23h00 Na Uy vs Slovenia
14/10/2018, 01h45 Bulgaria vs Đảo Síp
17/10/2018, 01h45 Na Uy vs Bulgaria
17/10/2018, 01h45 Slvenia vs Đảo Síp
17/11/2018, 02h45 Đảo Síp vs Bulgaria
17/11/2018, 02h45 Slovenia vs Na Uy
20/11/2018, 02h45 Bulgaria vs Slovenia
20/11/2018, 02h45 Đảo Síp vs Na Uy
+Bảng D (Romania, Serbia, Montenegro, Lithuania)
08/09/2018, 01h45 Romania vs Montenegro
08/09/2018, 01h45 Lithuania vs Serbia
11/09/2018, 01h45 Serbia vs Romania
11/09/2018, 01h45 Montenegro vs Lithuania
12/10/2018, 01h45 Lithuania vs Romania
12/10/2018, 01h45 Montenegro vs Serbia
14/10/2018, 20h00 Romania vs Serbia
15/10/2018, 01h45 Lithuania vs Montenegro
17/11/2018, 21h00 Serbia vs Montenegro
18/11/2018, 02h45 Romania vs Lithuania
21/11/2018, 02h45 Serbia vs Lithuania
21/11/2018, 02h45 Montenegro vs Romania
League D

+Bảng 1 (Georgia, Latvia, Kazakhstan, Andorra)
06/09/2018, 21h00 Kazakhstan vs Georgia
07/09/2018, 01h45 Latvia vs Andorra
09/09/2018, 23h00 Georgia vs Latvia
11/09/2018, 01h45 Andorra vs Kazakhstan
13/10/2018, 23h00 Georgia vs Andorra
13/10/2018, 23h00 Latvia vs Kazakhstan
16/10/2018, 21h00 Kazakhstan vs Andorra
17/10/2018, 01h45 Latvia vs Georgia
15/11/2018, 22h00 Kazakhstan vs Latvia
16/11/2018, 02h45 Andorra vs Georgia
20/11/2018, 00h00 Andorra vs Latvia
20/11/2018, 00h00 Georgia vs Kazakhstan
+Bảng 2 (Belarus, Luxembourg, Moldova, San Marino)
08/09/2018, 23h00 Belarus vs San Marino
09/09/2018, 01h45 Luxembourg vs Moldova
12/09/2018, 01h45 San Marino vs Luxembourg
12/09/2018, 01h45 Moldova vs Belarus
13/10/2018, 01h45 Belarus vs Luxembourg
13/10/2018, 01h45 Moldova vs San Marino
16/10/2018, 01h45 Belarus vs Moldova
16/10/2018, 01h45 Luxembourg vs San Marino
16/11/2018, 02h45 San Marino vs Moldova
16/11/2018, 02h45 Luxembourg vs Belarus
19/11/2018, 00h00 Moldova vs Luxembourg
19/11/2018, 00h00 San Marino vs Belarus
+Bảng 3 (Azerbaijan, Đảo Faroe, Malta, Kosovo)
07/09/2018, 23h00 Azerbaijan vs Kosovo
08/09/2018, 01h45 Đảo Faroe vs Malta
11/09/2018, 01h45 Kosovo vs Đảo Faroe
11/09/2018, 01h45 Malta vs Azerbaijan
12/10/2018, 01h45 Đảo Faroe vs Azerbaijan
12/10/2018, 01h45 Kosovo vs Malta
14/10/2018, 23h00 Azerbaijan vs Malta
14/10/2018 23h00 Đảo Faroe vs Kosovo
18/11/2018 00h00 Azerbaijan vs Đảo Faroe
18/11/2018 00h00 Malta vs Kosovo
21/11/2018 02h45 Kosovo vs Azerbaijan
21/11/2018 02h45 Malta vs Đảo Faroe
+Bảng 4 (Macedonia, Armenia, Liechtenstein, Gibraltar)
07/09/2018, 01h45 Armenia vs Lichtenstein
07/09/2018, 01h45 Gibraltar vs CH Macedonia
09/09/2018, 23h00 CH Macedonia vs Armenia
10/09/2018, 01h45 Lichtenstein vs Gibraltar
13/10/2018, 23h00 Armenia vs Gibraltar
14/10/2018, 01h45 CH Macedonia vs Lichtenstein
16/10/2018, 23h00 Armenia vs CH Macedonia
17/10/2018, 01h45 Gibraltar vs Lichtenstein
17/11/2018, 02h45 Gibraltar vs Armenia
17/11/2018, 02h45 Lichtenstein vs CH Macedonia
20/11/2018, 02h45 CH Macedonia vs Gibraltar
20/11/2018, 02h45 Lichtenstein vs Armenia
UEFA Nations League có liên quan gì tới vòng loại EURO và World Cup?

UEFA Nations League có liên quan gì tới vòng loại EURO và World Cup?

UEFA Nations League là giải đấu sẽ tạo thêm cơ hội cho các đội tuyển không thể giành vé dự VCK EURO 2020 thông qua vòng loại, và trong tương lai có thể là FIFA World Cup.
Lịch thi đấu
Lịch thi đấu UEFA Nations League 2018-19. Trực tiếp bóng đá. UEFA Nations League
Lượt trận 1: Ngày 6–8/9/2018
Lượt trận 2: 9–11/9/2018
Lượt trận 3: 11–13/10/2018
Lượt trận 4: 14–16/10/2018
Lượt trận 5: 15–17/11/2018
Lượt trận 6: 18–20/11/2018
Bốc thăm VCK: 12/2018
VCK: 5–9/6/2019
Bốc thăm play-off EURO 2020: 22/11/2019
Vòng play-off EURO 2020: 26–31/3/2020.
Sơn Tùng
Ý kiến độc giả (0)
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*

Ví điện tử Ví Việt

Tiêu điểm - Spotlight