Đồng chí Bùi Văn Tỉnh giữ chức Bí thư Tỉnh ủy Hòa Bình

Thứ Tư, 15/01/2014 15:17 GMT+7

Ngày 15/1, tại tỉnh Hòa Bình, đồng chí Tô Huy Rứa, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Tổ chức Trung ương trao Quyết định của Bộ Chính trị cho đồng chí Bùi Văn Tỉnh, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hòa Bình giữ chức Bí thư Tỉnh ủy Hòa Bình thay đồng chí Hoàng Việt Cường nghỉ hưu theo chế độ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Tô Huy Rứa biểu dương tỉnh Hòa Bình thời gian qua đã thể hiện sự đoàn kết, thống nhất, đồng thuận trong toàn Đảng bộ, chính quyền và nhân dân; đạt được những quả trong phát triển kinh tế, xã hội trong điều kiện còn khó khăn.
Đồng chí Tô Huy Rứa tin tưởng, đồng chí Bùi Văn Tỉnh, Bí thư Tỉnh ủy Hòa Bình sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Hòa Bình đạt được nhiều thành tích hơn nữa trên các lĩnh vực.
Đồng chí đồng chí Bùi Văn Tỉnh sinh ngày: 12/5/1958
Quê quán: Xã Địch Giáo, huyện Tân Lạc, tỉnh Hòa Bình
Dân tộc: Mường
Trình độ học vấn: Đại học Tài chính - Kế toán
Chức vụ: Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Hòa Bình
Ngày vào Đảng Cộng sản Việt Nam: 06/8/1988
Ngày chính thức: 06/8/1989
Khen thưởng: Huân chương Lao động Hạng Ba
Kỷ luật: Không
Đại biểu Quốc hội khóa XII, XIII
QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC
4/1984-4/1987: Cán bộ Phòng Tài chính huyện Tân Lạc, tỉnh Hà Sơn Bình
5/1987-8/1988: Phó Phòng Tài chính - Giá cả huyện Tân Lạc, tỉnh Hà Sơn Bình
9/1988-9/1991: Trưởng ban Tài chính - Thương nghiệp huyện Tân Lạc, tỉnh Hà Sơn Bình
10/1991-5/1992: Trưởng phòng Kế hoạch - Ngân sách, Sở Tài chính - Vật giá tỉnh Hòa Bình
6/1992-10/1996: Phó Giám đốc Sở Tài chính - Vật giá tỉnh Hòa Bình
11/1996-6/1998: Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hòa Bình
7/1998-7/1999: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hòa Bình
8/1999-6/2004: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Hòa Bình
7/2004-01/2006: Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hòa Bình
02/2006-6/2007: Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hòa Bình
7/2007-12/2010: Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hòa Bình, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Hòa Bình
01/2011 đến nay: Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Hòa Bình.
TTXVN - Chinhphu.vn
 
Ý kiến độc giả (0)
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*

www.lienvietpostbank.com.vn

Tiêu điểm - Spotlight

Bình luận mới nhất