Lịch thi đấu SEA Games 31 hôm nay 17/5: futsal nữ Việt Nam gặp Malaysia; điền kinh, bơi lội, cầu lông, bóng bàn, taekwondo, bóng chuyền, bóng rổ, bắn súng, xe đạp, bi-a... thi đấu.

TRỰC TIẾP SEA Games ngày 18/5: Bóng đá nữ, futsal nam, điền kinh, bóng chuyền, bơi lội, cầu lông...

TRỰC TIẾP SEA Games ngày 18/5: Bóng đá nữ, futsal nam, điền kinh, bóng chuyền, bơi lội, cầu lông...

TRỰC TIẾP SEA Games 31 hôm nay ngày 18/5: Bóng đá nữ, futsal nam, điền kinh, bóng chuyền, bơi lội, cầu lông, bắn súng... Cập nhật bảng xếp hạng, bảng tổng sắp huy chương và lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam.

 

* Xem trực tiếp VTV5, VTV6:

 

* Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31:

 

 

DANH SÁCH HUY CHƯƠNG VÀNG CỦA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM

Ngày 10/5: 1-Tô Thị Trang (kurash, 48kg nữ), 2-Phạm Hồng Mơ (kurash, 52kg nữ), 3-Bùi Minh Quân (-81kg nam), 4-Trần Thương (-90kg), 5-bóng ném bãi biển nam

Ngày 11/5: 6-Phạm Thị Thảo/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Huệ (Rowing thuyền 4 nữ hạng nặng), 7-Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đơn), 8-Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình và Nguyễn Thị Thu Hà (quyền biểu diễn đồng đội silat), 9-Lê Công Hoàng Hải (kurash -60kg), 10-Lê Đức Đông (kurash -66kg)

Ngày 13/5: 11-Phạm Quốc Khánh (nam đao nam), 12-Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ), 13-Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang/Hồ Thị Lý/Lường Thị Thảo (thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 14-Đinh Thị Hảo/Phạm Thị Huệ thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo, 15-Vũ Thành An (kiếm chém nam), 16-Nguyễn Thị Thanh Trâm (kurash 70kg nữ), 17-Phạm Văn Mách (55kg, thể hình), 18-Đặng Thanh Tùng (65kg thể hình), 19-TDDC đồng đội nam, 20- Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing 51kg nam), 21-Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing 48kg), 22-Huỳnh Thị Kim Vàng (65kg kickboxing), 23-Nguyễn Thế Hưởng (Kickboxing, 67kg), 24-Nguyễn Quang Huy (kickboxing, 60kg), 

Ngày 14/5: 25-Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1500m nữ), 26-Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng), 27-Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật), 28-Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 29 - Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang (rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo), 30 - Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (rowing), 31 - Nguyễn Tiến Nhật (kiếm ba cạnh nam), 32 - Nguyễn Hoài Văn (HCV ném lao), 33 - Lương Đức Phước (điền kinh, 1500m), 34 - Trần Hoàng Duy Thuận (thể hình 75kg), 35 - Nguyễn Thị Oanh (5000m nữ), 36 - Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 1500m nam), 37 - Phạm Thanh Bảo ( bơi, 100m ếch), 38 - 4x100 tiếp sức tự do (bơi lội), 39- Lại Lý Huynh/Nguyễn Thành Bảo (cờ tướng, đồng đội cờ nhanh),

Ngày 15/5: 40 - Phạm Tiến Sản (2 môn phối hợp), 41 - Hoàng Phương Giang (wushu, trường quyền nữ), 42 - Nguyễn Minh Nhật Quang/Hà Văn Tiến (cờ tướng), 43 - Nguyễn Ngọc Trường Sơn (cờ tiêu chuẩn), 44 - Nguyễn Thị Thu Thủy (wushu), 45- Ngô Thị Phương Nga (wushu), 46 - Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, samba), 47 - Nguyễn Thị Trang (wushu tán thủ 60kg), 48- Nguyễn Trung Kiên/Phạm Hồng Anh (Dancesport, rumba), 49 - Bùi Trường Giang (wushu tán thủ, 60kg), 50 - Trương Văn Chưởng (wushu, 65kg), 51- Nguyễn Văn Tài (wushu hạng 70kg), 52 Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, điệu Paso Doble), 53 - Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, Jive), 54 - Nguyễn Thị Huyền (400m nữ), 55 - Phùng Thị Huệ (Jujitsu 45kg), 56 - Đào Hồng Sơn (Jujisu, 55kg), 57 - Phạm Thị Diễm (nhảy cao nữ), 58- Nguyễn Tiến Trọng (nhảy xa nam), 59- Nguyễn Văn Lai (5000m nam), 60 - Đặng Ngọc Xuân Thiện (TDDC, ngựa vòng), 61 - Đinh Thị Kim Loan (thể hình), 62 - Lan Anh/Hồng Thoa (bi sắt), 63 - Bùi Thị Thu Hà (kiếm ba cạnh nữ), 64 - Trần Hoàng Duy Thuận/Bùi Thị Thoa (thể hình đôi nam, nữ), 65 - Nguyễn Thị Oanh (3000m vượt chướng ngại vật), 66- Nguyễn Đoàn Minh Trường/Đặng Thu Hương (dancesport, 5 điệu latin), 67- Trần Hưng Nguyên (bơi, 400m hỗn hợp nam), 68 - Thể thao điện tử (Tốc chiến), 69 - Cờ tướng (đồng đội cờ chớp).

Ngày 16/5: 70 - Đặng Thị Như Quỳnh (Xe đạp băng đồng nữ), 71 - Quàng Thị Thu Nghĩa (pencak silat dưới 75kg), 72 - Trần Đình Nam (silat dưới 75kg), 73 - Hà Minh Thành (25m súng ngắn bắn nhanh), 74 - Hứa Văn Huy/Nguyễn Ngọc Minh Hy/Trần Đăng Khoa/Châu Tuyết Vân/Nguyễn Thị Lệ Kim (taekwondo quyền sáng tạo đồng đội), 75 - Lê Văn Toàn (110kg nam), 76 - Đấu kiếm (kiếm chém đồng đội nam) , 77 - Nguyễn Tấn Sang (Silat, dưới 80kg), 78 - Nguyễn Duy Tuyến (Silat dưới 85kg), 79 - Taekwondo quyền đồng đội nam, 80- Taekwondo quyền đồng đội nữ, 81 - Phạm Quốc Việt (Taekwondo quyền tiêu chuẩn cá nhân nam), 82 - Đinh Phương Thành (TDDC, xà kép), 83 - Bùi Thị Nguyên (100m rào nữ), 84 - Khuất Phương Anh (800m nữ), 85 - Đinh Phương Thành (TDDC, xà đơn), 86 - Vũ Thị Ngọc Hà (nhảy xa nữ), 87 - Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội 400m tự do), 88 - Lê Tiến Long (3000m vượt chướng ngại vật nam), 89 - Trần Hưng Nguyên (200m bơi ngửa)

Ngày 17/5: 90 - Nguyễn Thị Hương (canoeing, đơn nữ), 91 - Trần Quốc Cường (50m súng ngắn bắn chậm), 92 - Nguyễn Ngọc Trường Sơn (đơn nam cờ nhanh), 93- Phạm Lê Thảo Nguyên (đơn nữ cờ nhanh), 94 - Bùi Tiến Hải (vật cổ điển 60kg), 95 - Bùi Mạnh Hùng (vật cổ điển 67kg), 96 - Quách Thị Lan (400m rào nữ), 97 - Nguyễn Bá Sơn (77kg vật cổ điển), 98 - Nghiêm Đình Hiếu (87kg, vật cổ điển), 99 - Nguyễn Linh Na (điền kinh, 7 môn phối hợp nữ), 100 - Nguyễn Minh Hiếu (vật cổ điển 90kg), 101 - Hà Văn Hiếu (vật cổ điển 130kg), 102 Nguyễn Văn Lai (10000m nam), 103 - Trương Thị Kim Tuyền (taekwondo, 46kg), 104 - Bạc Thị Khiêm (67kg), 105- Bơi tiếp sức 4x200m nam, 106 - Phan Văn Đông (PUBG Mobile, Thể thao điện tử)

 

Với 3 tấm HCV điền kinh đặc biệt là điểm nhấn Nguyễn Linh Na 7 môn phối hợp nữ, 10000m nam, 400m vượt rào nữ, bơi tiếp sức 4x200m nam, Đoàn Thể thao Việt Nam đã vượt mốc 100 HCV, tiếp tục giữ vững ngôi đầu bảng xếp hạng huy chương.

Trong bộ môn PUBG Mobile, Phan Văn Đông giành HCV ở nội dung cá nhân. 

Thành tích của đội Việt Nam là 7 phút 16 giây 31.

19h20. Ở nội dung tiếp sức 4x200 m tự do nam, đội tuyển Việt Nam gồm Nguyễn Hữu Kim Sơn, Nguyễn Huy Hoàng, Hoàng Quý Phước, Trần Hưng Nguyên giành HCV.

19h15. Bạc Thị Khiêm vượt qua VĐV người Indonesia giành HCV hạng 67kg.

Phạm Thành Bảo không thể vượt qua được kình ngư người Singapore Wei Ang đành chấp nhận tấm HCB nội dung 200m bơi ếch.

HCV cho Nguyễn Văn Lai ở môn điền kinh, cự ly 10000m nam

Ở chung kết 400 tự do nữ, Võ Thị Mỹ Tiên giành HCĐ với thành tích 4 phút 17 giây 52. 

Hà Văn Hiếu thắng áp đảo đối thủ người Singapore tới 6-0 giành HCV vật cổ điển hạng 130kg.

Nguyễn Minh Hiếu giành HCV vật cổ điển 90kg

HCV 7 môn phối hợp nữ của Nguyễn Linh Na.

Nguyễn Bá Sơn đã thắng Andika Sulaeman (Indonesia) 8-4, giành HCV vật cổ điển 77kg

Nội dung 400m rào nam, Quách Công Lịch chỉ có tấm HCB, sau VĐV Philippines. 

Điền kinh: Với thành tích 56 giây 32, Quách Thị Lan về nhất giành HCV 400m rào nữ.

Chú thích ảnh
Quách Thị Lan ăn mừng chiến thắng.Ảnh: Thanh Nhã 

Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến, Đặng Tuấn Anh, Trần Út Ngọc nhận HCB nội dung kiếm 3 cạnh nam đồng đội, thua Singapore ở chung kết.

15h50. Vật liên tiếp có các HCV hạng 60 và 67kg vật cổ điển của các VĐV Bùi Tiến Hải và Bùi Mạnh Hùng.

Muay có tấm HCV đầu tiên tại SEA Games 31, thuộc về hai VĐV Phạm Thị Diễm Trang và Phạm Thị Bích Liễu ở nội dung biểu diễn Waikru với 8,81 điểm.

Đấu kiếm: Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến, Đặng Tuấn Anh, Trần Út Ngọc, có mặt ở chung kết nội dung đồng đội nam kiếm 3 cạnh.

13h00. Hai vợ chồng Nguyễn Ngọc Trường Sơn và Phạm Lê Thảo Nguyên vượt qua các đối thủ người Singapore đầy kịch tính để giành HCV đơn nam và đơn nữ cờ vua.

Xe đạp: HCB băng đồng nam, nữ tiếp sức, kém Malaysia đúng 10 giây

Canoeing: Đỗ Thị Thanh Thảo/Ngô Phương Thảo/Đinh Thị Trang/Nguyễn Thị Thanh Mai về nhì ở nội dung thuyền 4 nữ, nhận HCB.

Chú thích ảnh
Xạ thủ Quốc Cường. Ảnh: TTXVN

Xạ thủ kỳ cựu Trần Quốc Cường giành HCV 50m súng ngắm bắn chậm. Đây là tấm HCV đầu tiên của bắn súng Việt Nam tại SEA Games 31.

Nguyễn Thị Hương về nhất ở nội dung canoeing đơn nữ với thành tích 5.00.752.

Phạm Thị Vân, Phạm Nguyễn Như Ý vào chung kết 100 m bơi ngửa nữ.

10h00. Quách Công Lịch cùng Nguyễn Đức Sơn vào chung kết 400m rào nam. Thành tích của Quách Công Lịch là 52 giây 98. 

Bơi lội: Phạm Thanh Bảo và Lê Thành Được vào chung kết 200m bướm nam. Thành tích vòng loại của Thanh Bảo là 2 phút 19 giây 47,

9h00. Cầu lông. Đội tuyển Việt Nam thi đấu đồng đội cầu lông nữ với Indonesia.

* Tiếp tục cập nhật...

 

Chú thích ảnh

 

Chú thích ảnh

 

Chú thích ảnh

 

LỊCH THI ĐẤU NGÀY 17/5

1. Bóng đá Futsal nữ (tại NTĐ tỉnh Hà Nam): Thái Lan - Myanmar (13h00)

Việt Nam - Malaysia (16h00)

2. Điền kinh (tại sân Mỹ Đình):

- Chung kết: 400m rào nam; 400m rào nữ; Nhảy 3 bước nam; Ném đĩa nam; 7 môn phối hợp nữ (từ 9h00 đến 18h05).

3. Bơi (tại Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình):

- Vòng loại đến chung kết (từ 9h00 đến 18h00): 400m tự do nữ; 50m ngửa nam; 50m bướm nữ; 200m ếch nam; 100m ngửa nữ; Tiếp sức 4x200m tự do nam

4. Bắn cung (tại Trung tâm HLTTQG Hà Nội):

- Từ vòng 1/8 đến 1/2 cung 1 dây cá nhân nam và cá nhân nữ (từ 9h00 đến 11h10)

- Từ vòng 1/4 đến 1/2 cung 1 dây đồng đội nam và đồng đội nữ (từ 13h00 đến 14h15)

- Từ vòng 1/4 đến 1/2 cung 1 dây đôi nam/nữ (từ 14h45 đến 15h35)

5. Cầu lông (tại NTĐ tỉnh Bắc Giang):

- Bán kết đồng đội nam; đồng đội nữ (từ 9h00 đến 20h00)

6. Bóng rổ 5x5 (tại NTĐ Thanh Trì, Hà Nội):

- Đội tuyển nam và đội tuyển nữ (từ 9h00 đến 21h00)

7. Billiards - Snooker (tại NTĐ Hà Đông, Hà Nội):

- Vòng loại đến chung kết billiards Anh cá nhân nam; Carom 1 băng cá nhân nam; Pool 9 bi cá nhân nữ (từ 10h00 đến 19h00)

8. Boxing (tại NTĐ tỉnh Bắc Ninh):

- Vòng loại các hạng cân nam, nữ (từ 14h00 đến 18h00)

9. Canoeing/Kayak (tại Khu đua thuyền Sông Giá, Hải Phòng):

- Vòng loại đến chung kết một số nội dung 1.00m (từ 9h00 đến 15h00)

10. Cờ Vua (tại Cung quy hoạch, hội chợ và triển lãm tỉnh Quảng Ninh)

- Vòng 7 đến 9 (vòng cuối) cờ nhanh cá nhân nam, nữ (Từ 10h00 đến 13h00)

11. Cờ Tướng (tại Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Bắc Ninh):

- Cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (từ 9h00)

12. Xe đạp (tại Hòa Bình):

Thi đấu Băng đồng tiếp sức (từ 9h00 đến 11h30)

13. Đấu kiếm (tại Cung thể thao trong nhà Hà Nội):

- Tứ kết đến chung kết các nội dung: Kiếm 3 cạnh đồng đội nam; Kiếm liễu đồng đội nữ (từ 10h00 đến 17h00).

14. Golf (tại Heron Lake Golf Course & Resort Vĩnh Phúc):

- Vòng bán kết đồng đội nam, nữ (từ 7h00 đến 13h00).

15. Bóng ném (tại Đại học TDTT Từ Sơn, Bắc Ninh):

- Đấu vòng tròn nam, nữ (từ 14h00 đến 18h00)

16. Muay (tại Trung tâm TDTT tỉnh Vĩnh Phúc):

- Chung kết Waikru Mai Muay (từ 14h00 đến 18h00)

17. Bi sắt (tại Trung tâm Huấn luyện và đào tạo TDTT Hà Nội)

- Chung kết nội dung đôi nam - nữ (từ 9h00)

- Chung kết nội dung 3 người (từ 19h00)

18. Cầu mây (tại NTĐ Hoàng Mai Hà Nội)

- Chung kết các nội dung: Regu nam; Regu nữ (từ 13h00 đến 17h00)

19. Bắn súng (tại Trung tâm HLTTQG Nhổn, Hà Nội)

- Thi đấu các nội dung: 10m súng trường hơi nam; 50m súng ngắn nam (Từ 9h00 đến 10h30)

20. Bóng bàn (tại NTĐ tỉnh Hải Dương)

- Tứ kết các nội dung: Đôi nam; đôi nữ; đôi nam/nữ (từ 10h00 đến 22h00)

20. Taekwondo (tại NTĐ Tây Hồ, Hà Nội)

- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: 54kg, 58kg, 68kg nam; 46kg, 67kg nữ (từ 14h00 đến 19h30).

21. Quần vợt (tại Hanaka Từ Sơn, Bắc Ninh)

- Vòng 1 các nội dung: Đôi nam; Đôi nữ; Đôi nam/nữ (từ 10h00)

22. Bóng chuyền (tại NTĐ tỉnh Quảng Ninh)

- Vòng bảng nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)

23. Bóng chuyền bãi biển (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)

- Vòng bảng nam, nữ (từ 8h00 đến 17h00)

24. Vật (tại NTĐ Gia Lâm, Hà Nội)

- Vòng loại đến chung kết vật cổ điển các hạng cân: -60kg, 67kg, 77kg, 87kg, 97kg, 130kg (từ 8h00 đến 16h00)

25. Bowling (tại Trung tâm bowling Heroworld - Vincom Mega Mall Royal City, Hà Nội):

- Đôi nam; Đôi nữ (từ 9h00 đến 16h30)

Lâm Chi